![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfqgVxq6OFfZmsrOAGvMPzjCqFP5v0s4VCC28RHzx8KuyZA1I_1OXDWiRg-0nWLPYeKdKdNGcUYCvSUInkEgL6M-LNHL8mxhLiECX7KwxtbLuZqjnSz0yTUuSSRkr_afsbMZJUQndmBnYwHgjfUSeXtPGT_VM6SoypS98adoPXJkYE4TSJ4YQuIaqQN90B/w682-h358/1.jpg)
วันที่ 20 เม.ย. 67 บริเวณชายแดนไทย-เมียนมา บริเวณพื้นที่สู้รบในฝั่งเมียนมา จ.เมียวดี ระหว่างกองกำลังชนกลุ่มน้อยฝ่ายต่อต้านรัฐบาลกับทหารรัฐบาลเมียนมา ฝั่งตรงข้ามบ้านวังตะคียนใต้ หมู่ 7 ต.ท่าสายลวด อ.แม่สอด จ.ตาก
มีการปะทะกันอย่างหนักตั้งแต่ช่วงเช้าที่ผ่านมา ซึ่งขณะนี้เริ่มทำให้ประชาชนคนไทยเริ่มได้รับผลกระทบจากการสู้รบของทั้งสองฝ่าย เมื่อมีกระสุนอาวุธปืนถูกยิงทะลุเข้ามายังฝั่งไทย และมีกระสุนหนึ่งนัด ทะลุหน้าต่างมุ้งลวดบ้านเรือนของราษฎรไทย โดยที่กระสุนปืนได้ทะลุบ้าน นางคำ ราษฏรไทย บ้านวังตะเคียนใต้ หมู่ 7 ต ท่าสายลวด อ.แม่สอด จ.ตาก หน้าต่างได้รับความเสียหาย แต่ยังโชคดีที่กระสุนไม่ถูกคนในบ้าน