![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh_COC7m45lHPpBvslDjRutIIdqMvGcoA08paWah0RsjwupNbpAtNL39P9dqsVxYRgY23B15rrwdoVO2zI7WtddrBA4mLzKB5j_K5l01wdH81-CdjACjLPkg6MWMBKUyHEsoGJyiimX_ooVOJ15cM_nv70_Bwxv7Bdp0_Zn6VdE5aHBp-ejo_ODzRklIVe9/w519-h272/1.jpeg)
เมื่อเวลา 07.10 น. วันที่ 22 ม.ค.2567 เกิดอุบัติเหตุรถตู้รับส่งนักเรียนเรียนชนท้ายรถตัดอ้อย บนถนนทางหลวงหมายเลข 3086 หนองปรือ-บ่อพลอย ต.หลุมรัง อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี เจ้าหน้าที่มูลนิธิพิทักษ์กาญจน์จุดหนองปรือ จุดหนองปลาไหล และสมาคมกู้ภัยบ่อพลอยร่วมใจจึงรุดไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุพบรถตู้รับส่งนักเรียน ยี่ห้อโตโยต้า ทะเบียน ฮต1699 กรุงเทพฯ สภาพพุ่งชนท้ายรถตัดอ้อยอย่างแรง ทำให้คนขับและนักเรียนบาดเจ็บ 10 ราย โดยพบว่ามี 2 ราย อาการสาหัสติดอยู่ภายในรถ เจ้าหน้าที่ต้องใช้เครื่องตัดถ่างนำร่างออกมา ส่งโรงพยาบาลบ่อพลอย
เรียบเรียง มุมข่าว