![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj6xOxk-7EWUsPE8xQso1q3EvAtS3kcEv22BF_hxcNWQLh3h9ccoknwa1QdhIhqss-xWKJqz93MG8HGXjufbZJou8U6rs0q2puHy1S5E4xBXYf0LNqsHXcMpOV1st-O1TYlqAjQpKHNpP29nCD3BNh82sIPcgQBzTvcfVOdJ5U0WsIugR-dtkfGZa7LvKu5/w803-h803/1.jpg)
วันที่ 21 มกราคม 2567 ในอินสตาแกรมของดาราสาวสวย 2 ท่าน ที่ต่างคนต่างกำลังอินเลิฟทั้งคู่ ดันบังเอิญลงภาพที่ใส่ชุดออกงานแบบเดียวกันเป๊ะ นั่นก็คือ แอฟ ทักษอร และ มายด์ ณภศศิ จนกลายเป็นประเด็นที่ถูกพูดถึงอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ แม้จะมีแฟนคลับส่วนน้อยที่ซัดกันนัวว่าใครสวยกว่า จนเกิดเป็นดราม่าเบา ๆ แต่แฟนคลับและชาวเน็ตส่วนใหญ่ล้วนมองว่า สวยทั้งคู่ สวยคนละแบบ และขอร้องว่าอย่าเอาไปเปรียบเทียบกันเลย
สำหรับชุดดังกล่าวเป็นชุดของแบรนด์ไทยที่ชื่อว่า vela de (เวลาดี) คอลเลกชั่น autumn/winter 2023 เป็นเดรสสีทูโทนให้ลุคโดดเด่นสวยสง่า และด้านหลังแอบเซ็กซี่เบา ๆ ซึ่งในอินสตาแกรม Official ของทางแบรนด์ก็ได้มีการลงสตอรี่ของดาราสาวทั้ง 2 คนเอาไว้ด้วยทั้งนี้ คอมเมนต์ใน IG ของสาวแอฟ แทบจะเป็นไปในทิศทางเดียวกันว่า แฟนคุณชานน สวย น่ารักที่สุด, จะหยุดสวยกี่โมงค้า, ทำไมนางฟ้ามาอยู่ตรงนี้คะ ฯลฯ ขณะที่ IG ของสาวมายด์ ณภศศิ ก็บอกว่า สวยมาก ๆ ออร่าสุด ๆ, สวยเป็นลมค่ะ, น้องมายด์น่ารักสดใสมากค่ะ ฯลฯ