![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjv8iBECa2_oqGRVYLOU_l3sGWhzz07qqLQRhrp-e_JqYOaGsRtX_kEy_2LS_biLAyughaJT-sfM2NxeTys-SmHoMe6ObwklEewtORLYmd4V7SMBzc9bnh3DmqNJRPSflHu30WV7cET3PNEKRGsQnZxv7yEohB743wsZkI7zjsG7oJpHJR8OkNxL2jqv_zX/w672-h353/1.jpg)
เมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2567สำนักข่าวดังรายงานว่า ขบวนรถบัสทัศนศึกษา พุ่งชนกระบะ ทำให้บัสอีก 2 คันที่ตามมาชนท้าย เด็กนักเรียนและคนรถบาดเจ็บ 26 คน เกิดอุบัติเหตุรถบัส 10 คัน พานักเรียนไปทัศนศึกษา ขณะวิ่งไปตามถนนบางขัน-หนองเสือ พื้นที่ตำบลคลองห้า อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี มีรถกระบะตัดหน้ารถคันที่ 8 คนขับหักหลบไม่ทันพุ่งชนกระบะ ทำให้รถบัสคันที่วิ่งตามหลังมาอีก 2 คัน ชนท้ายกันต่อเนื่อง มีผู้บาดเจ็บเป็นเด็กนักเรียน คนขับรถบัส และเด็กรถรวม 26 คน