![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEivmgzWxn7gEymkZ9om3pE57ts-CwV4ZJJ4FWB02POHZSMQp5FVa9GXXP8WSd8jkOkpsTln-PkrNb8AqUKU0meaBGdNF0pebax9J6zlcHhboA50yt_Gkra22iuegNVURKDN3ocp5bLj2AgVIRxMzMTZXfwbNRWLbV9DlbzyLOjkpZ5ps6zH5f235u_SFME/w630-h331/1.jpg)
เรียกได้ว่าทำเอาหลายๆคนนั่งไม่ติด หลังหมอดูชื่อดังอย่าง ซินแส เป็นหนึ่ง วงษ์ภูดร ได้เปิด 2 ปีนักษัตร ที่ต้องระวัง 2 เดือนสุดท้ายของปี พูดไม่คิด ชีวิตอาจพัง ต้องมีสติ ไม่ประมาท อาจเกิดการทะเลาะวิวาท เป็นเรื่องเป็นราวจนต้องขอขมา ทำให้เกิดคำว่า ทำไมก่อนทำก่อนพูดถึงไม่คิด ช่วงสิ้นปี ต้องระวังคำพูดไว้ได้แก่
เถาะ มีนิสัยบอบบางทางอารมณ์ มะโรง มีความเป็นผู้นำ